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OFISI YA RAIS, 
 

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 
 

HALMASHAURI YA WILAYA YA WANGING’OMBE 
 

 

SHULE YA MSINGI UTIGA 

TANGAZO LA KUMPATA MSIMAMIZI WA MRADI MWENYE FANI YA UJENZI KWA 

AJILI YA UTEKELEZAJI WA MRADI WA PROGRAMU YA BOOST 

TAREHE 11/5/2023  

Shule ya Msingi Utiga  imepokea fedha kwaajili ya ujenzi wa miundombinu ya shule kwa 

programu ya BOOST ambayo ni ujenzi wa   Madarasa matatu (3).Aidha kwa mujibu wa 

muongozo kazi hizi  zitasimamiwa na mtaalamu/wataalamu wenye ujuzi,uzoefu na 

wenye taaluma ya ufundi kwa kazi za ujenzi. 

1. Hivyo, wataalamu wote wenye ujuzi,uzoefu na wenye taaluma ya ufundi kwa kazi za 

ujenzi ndani ya mradi au nje ya mradi wanaalikwa kutuma maombi yao kupitia kwa 

wasimamizi waliokasimishwa madaraka ya afisa masuhuli katika ngazi ya vituo ambapo 

katika shule ni mwalimu Mkuu kuanzia tarehe    11/5/2023   

2. Siku ya mwisho ya kuwasilisha Kotesheni ni tarehe 16/5/2023  saa 7:30 

mchana.Kotesheni zote zitafunguliwa kwa uwazi mara tu baada ya muda wa 

mwisho wa kuwasilisha. 

Kotesheni zote lazima zijazwe kikamilifu na kufungwa kwenye bahasha na 

kuwasilishwa,kupitia..anwani ifuatayo  Mwalimu Mkuu, Shule ya Msingi     utiga 

S.L.P 438 Makambako . 

3. Kotesheni zitakazochelewa na kotesheni zisizofunguliwa katika tukio la ufunguaji 

kotesheni, kwa hali yoyote ile kotesheni hizo hazitakubaliwa.



 

4.  

Jedwali la miundombinu itakayojengwa 

Na AINA YA KAZI NAMBA YA ZABUNI 

1 Ujenzi Wa   Madarasa Matatu 

(3)  

LGA/153/2022/2023/W/12 

 

KAZI ANAZOTAKIWA KUFANYA FUNDI 

.A.Msingi wa jengo (substructure ) 

B.Kunyanyua Jengo (Super structure) 

C.Kuezeka (Roof structure and covering ) 

D.Milango 

E.Umaliziaji (Finishing) 

F.Rangi na Mapambo (Painting and Decoration) 

G.Umeme (Electrical installation ) 

H.Mifumo ya maji 

 

SIFA ZA  WAOMBAJI  

 Waombaji wote lazima wawe na taaluma ya ujenzi kutoka vyuo 

vinavyotambuliwa na seriali katika ngazi ya fundi stadi(VETA daraja la I),Fundi 

sanifu ngazi ya FTC/Diploma au Shahada 

 Uzoefu wa kujenga/kusimamia majengo ya serikali au taasisi kwa muda 

usiopungua miaka 3 

 Ujuzi wa kutafsiri michoro na mchanganuo wa vifaa(schedule of materials) 

 Uwezo wa kujisimamia,kusimamia kundi kubwa mafundi na vibarua kwa 

kuwapangia kazi kwa ukubwa unaostahili(piece work) 

 Uwezo wa kuandaa mpango kazi(Working programme) 

 

MAJUKUMU 

 Kusimamia kundi kubwa mafundi na vibarua kwa kuwapangia kazi kwa ukubwa 

unaostahili(piece work) 

 Kupima kazi iliyofanywa na mafundi waliopo chini yake kwaajili ya kuombewa 

malipo 

 Kusimamia ubora wa kazi kwaniaba ya mwajiri chini ya Mhandisi wa 

Ujenzi/Miundombinu(W) 

 Kuandaa mpango kazi(Working programme) 

 Kuandaa taarifa ya mradi hatua kwa hatua 

 Kuandaa malipo kwaajili ya mafundi wa fani tofaauti na vibarua waliopo chini 

yako 



 

 Kusimamia matumizi ya vifaa vifaa vya mwajiri 

 Kutoa taarifa ya utekelezaji wa mradi kwa kamati za usimamizi wa mradi 

 Kutoa ushauri kwa mwajiri kabla ya kutekelezaji ili ushauri huo ujadiliwe 

 Kutunza daftari la kutunza vifaa(site ledger) 

 Kutunza daftari la mahudhurio kwa mafundi na vibarua 

 Kukaa kwenye eneo la mradi muda wote wa utekelezaji 

 Kushirikiana na kamati za mradi kusimamia utendaji 

 

 

MASHARTI YA UJUMLA 

 Awe raia wa Tanzania 

 Awe na vyeti kamili vya mafunzo  ya fani aliyosomea 

 Asiwe mwajiriwa wa serikali 

 Awe hajawahi kushtakiwa 

 Aambatishe cheti cha NIDA 

 Awe na barua ya utambulisho toka kwa Afisa Mtendaji wa Kijiji/Kata 

Tanbihi:Mafundi wengine wa  fani 

mbalimbali(uashi,useremala,uchomeleaji,rangi,umeme n.k) watakaosimamiwa na 

msimamizi mkuu watatuma maombi yao moja kwa moja wakati wa utekelezaji wa mradi 

eneo la mradi 

Fomu ya kujaza gharama za usimamizi(supervision), mafundi na vibarua (schedule of 

labour)inapatikana kwa Mwalimu mkuu shule ya msingi Utiga kuanzia saa 2:00 

asubuhi hadi saa 10:00 jioni siku za kazi kuanzia Jumatatu hadi Ijumaa 

Limetolewa na: Mwalimu Mkuu, Shule ya Msingi     utiga 

S.L.P 438 Makambako  

 

 

………………………………… 

COLLIN LAURENT LUNYALI 

MWALIMU MKUU 
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OFISI YA RAIS, 
 

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 
 

HALMASHAURI YA WILAYA YA WANGING’OMBE 
 

 

SHULE YA MSINGI U CHALOWE 

TANGAZO LA KUMPATA MSIMAMIZI WA MRADI MWENYE FANI YA UJENZI KWA 

AJILI YA UTEKELEZAJI WA MRADI WA PROGRAMU YA BOOST 

TAREHE 12/5/2023  

Shule ya Msingi Chalowe imepokea fedha kwaajili ya ujenzi wa miundombinu ya shule 

kwa programu ya BOOST ambayo ni ujenzi wa   Madarasa matatu (3).Aidha kwa mujibu 

wa muongozo kazi hizi  zitasimamiwa na mtaalamu/wataalamu wenye ujuzi,uzoefu na 

wenye taaluma ya ufundi kwa kazi za ujenzi. 

5. Hivyo, wataalamu wote wenye ujuzi,uzoefu na wenye taaluma ya ufundi kwa kazi za 

ujenzi ndani ya mradi au nje ya mradi wanaalikwa kutuma maombi yao kupitia kwa 

wasimamizi waliokasimishwa madaraka ya afisa masuhuli katika ngazi ya vituo ambapo 

katika shule ni mwalimu Mkuu kuanzia tarehe    12/5/2023   

6. Siku ya mwisho ya kuwasilisha Kotesheni ni tarehe 17/5/2023  saa 7:30 

mchana.Kotesheni zote zitafunguliwa kwa uwazi mara tu baada ya muda wa 

mwisho wa kuwasilisha. 

Kotesheni zote lazima zijazwe kikamilifu na kufungwa kwenye bahasha na 

kuwasilishwa,kupitia..anwani ifuatayo  Mwalimu Mkuu, Shule ya Msingi  Chalowe 

S.L.P  22 ILEMBULA . 

7. Kotesheni zitakazochelewa na kotesheni zisizofunguliwa katika tukio la ufunguaji 

kotesheni, kwa hali yoyote ile kotesheni hizo hazitakubaliwa.



 

8.  

Jedwali la miundombinu itakayojengwa 

Na AINA YA KAZI NAMBA YA ZABUNI 

1 Ujenzi Wa   Madarasa Matatu 

(3)  

LGA/153/2022/2023/W/12 

 

KAZI ANAZOTAKIWA KUFANYA FUNDI 

.A.Msingi wa jengo (substructure ) 

B.Kunyanyua Jengo (Super structure) 

C.Kuezeka (Roof structure and covering ) 

D.Milango 

E.Umaliziaji (Finishing) 

F.Rangi na Mapambo (Painting and Decoration) 

G.Umeme (Electrical installation ) 

H.Mifumo ya maji 

 

SIFA ZA  WAOMBAJI  

 Waombaji wote lazima wawe na taaluma ya ujenzi kutoka vyuo 

vinavyotambuliwa na seriali katika ngazi ya fundi stadi(VETA daraja la I),Fundi 

sanifu ngazi ya FTC/Diploma au Shahada 

 Uzoefu wa kujenga/kusimamia majengo ya serikali au taasisi kwa muda 

usiopungua miaka 3 

 Ujuzi wa kutafsiri michoro na mchanganuo wa vifaa(schedule of materials) 

 Uwezo wa kujisimamia,kusimamia kundi kubwa mafundi na vibarua kwa 

kuwapangia kazi kwa ukubwa unaostahili(piece work) 

 Uwezo wa kuandaa mpango kazi(Working programme) 

 

MAJUKUMU 

 Kusimamia kundi kubwa mafundi na vibarua kwa kuwapangia kazi kwa ukubwa 

unaostahili(piece work) 

 Kupima kazi iliyofanywa na mafundi waliopo chini yake kwaajili ya kuombewa 

malipo 

 Kusimamia ubora wa kazi kwa niaba ya mwajiri chini ya Mhandisi wa 

Ujenzi/Miundombinu(W) 

 Kuandaa mpango kazi(Working programme) 

 Kuandaa taarifa ya mradi hatua kwa hatua 

 Kuandaa malipo kwaajili ya mafundi wa fani tofaauti na vibarua waliopo chini 

yako 



 

 Kusimamia matumizi ya vifaa vifaa vya mwajiri 

 Kutoa taarifa ya utekelezaji wa mradi kwa kamati za usimamizi wa mradi 

 Kutoa ushauri kwa mwajiri kabla ya kutekelezaji ili ushauri huo ujadiliwe 

 Kutunza daftari la kutunza vifaa(site ledger) 

 Kutunza daftari la mahudhurio kwa mafundi na vibarua 

 Kukaa kwenye eneo la mradi muda wote wa utekelezaji 

 Kushirikiana na kamati za mradi kusimamia utendaji 

 

 

MASHARTI YA UJUMLA 

 Awe raia wa Tanzania 

 Awe na vyeti kamili vya mafunzo  ya fani aliyosomea 

 Asiwe mwajiriwa wa serikali 

 Awe hajawahi kushtakiwa 

 Aambatishe cheti cha NIDA 

 Awe na barua ya utambulisho toka kwa Afisa Mtendaji wa Kijiji/Kata 

Tanbihi:Mafundi wengine wa  fani 

mbalimbali(uashi,useremala,uchomeleaji,rangi,umeme n.k) watakaosimamiwa na 

msimamizi mkuu watatuma maombi yao moja kwa moja wakati wa utekelezaji wa mradi 

eneo la mradi 

Fomu ya kujaza gharama za usimamizi(supervision), mafundi na vibarua (schedule of 

labour)inapatikana kwa Mwalimu mkuu shule ya msingi Chalowe kuanzia saa 2:00 

asubuhi hadi saa 10:00 jioni siku za kazi kuanzia Jumatatu hadi Ijumaa 

Limetolewa na: Mwalimu Mkuu, Shule ya Msingi     utiga 

S.L.P 22 ILEMBULA  

 

 

………………………………… 

DIANA GABRIEL MBILYI 

MWALIMU MKUU 

 

                                                                  

 

 



 

 

 

 

 

 

`

 

 

OFISI YA RAIS, 
 

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 
 

HALMASHAURI YA WILAYA YA WANGING’OMBE 
 

 

SHULE YA MSINGI KIJOMBE  

TANGAZO LA KUMPATA MSIMAMIZI WA MRADI MWENYE FANI YA UJENZI KWA 

AJILI YA UTEKELEZAJI WA MRADI WA PROGRAMU YA BOOST 

TAREHE 11/5/2023  

Shule ya Msingi Kijombe  imepokea fedha kwaajili ya ujenzi wa miundombinu ya shule 

kwa programu ya BOOST ambayo ni ujenzi wa   Madarasa matatu (3).Aidha kwa mujibu 

wa muongozo kazi hizi  zitasimamiwa na mtaalamu/wataalamu wenye ujuzi,uzoefu na 

wenye taaluma ya ufundi kwa kazi za ujenzi. 

9. Hivyo, wataalamu wote wenye ujuzi,uzoefu na wenye taaluma ya ufundi kwa kazi za 

ujenzi ndani ya mradi au nje ya mradi wanaalikwa kutuma maombi yao kupitia kwa 

wasimamizi waliokasimishwa madaraka ya afisa masuhuli katika ngazi ya vituo ambapo 

katika shule ni mwalimu Mkuu kuanzia tarehe    11/5/2023   

10. Siku ya mwisho ya kuwasilisha Kotesheni ni tarehe 16/5/2023  saa 7:30 

mchana.Kotesheni zote zitafunguliwa kwa uwazi mara tu baada ya muda wa 

mwisho wa kuwasilisha. 

Kotesheni zote lazima zijazwe kikamilifu na kufungwa kwenye bahasha na 

kuwasilishwa,kupitia..anwani ifuatayo  Mwalimu Mkuu, Shule ya Msingi  Kijombe 

S.L.P 553 Makambako . 

11. Kotesheni zitakazochelewa na kotesheni zisizofunguliwa katika tukio la ufunguaji 

kotesheni, kwa hali yoyote ile kotesheni hizo hazitakubaliwa.



 

12.  

Jedwali la miundombinu itakayojengwa 

Na AINA YA KAZI NAMBA YA ZABUNI 

1 Ujenzi Wa   Madarasa Matatu 

(3)  

LGA/153/2022/2023/W/14 

 

KAZI ANAZOTAKIWA KUFANYA FUNDI 

.A.Msingi wa jengo (substructure ) 

B.Kunyanyua Jengo (Super structure) 

C.Kuezeka (Roof structure and covering ) 

D.Milango 

E.Umaliziaji (Finishing) 

F.Rangi na Mapambo (Painting and Decoration) 

G.Umeme (Electrical installation ) 

H.Mifumo ya maji 

 

SIFA ZA  WAOMBAJI  

 Waombaji wote lazima wawe na taaluma ya ujenzi kutoka vyuo 

vinavyotambuliwa na seriali katika ngazi ya fundi stadi(VETA daraja la I),Fundi 

sanifu ngazi ya FTC/Diploma au Shahada 

 Uzoefu wa kujenga/kusimamia majengo ya serikali au taasisi kwa muda 

usiopungua miaka 3 

 Ujuzi wa kutafsiri michoro na mchanganuo wa vifaa(schedule of materials) 

 Uwezo wa kujisimamia,kusimamia kundi kubwa mafundi na vibarua kwa 

kuwapangia kazi kwa ukubwa unaostahili(piece work) 

 Uwezo wa kuandaa mpango kazi(Working programme) 

 

MAJUKUMU 

 Kusimamia kundi kubwa mafundi na vibarua kwa kuwapangia kazi kwa ukubwa 

unaostahili(piece work) 

 Kupima kazi iliyofanywa na mafundi waliopo chini yake kwaajili ya kuombewa 

malipo 

 Kusimamia ubora wa kazi kwaniaba ya mwajiri chini ya Mhandisi wa 

Ujenzi/Miundombinu(W) 

 Kuandaa mpango kazi(Working programme) 

 Kuandaa taarifa ya mradi hatua kwa hatua 

 Kuandaa malipo kwaajili ya mafundi wa fani tofaauti na vibarua waliopo chini 

yako 



 

 Kusimamia matumizi ya vifaa vifaa vya mwajiri 

 Kutoa taarifa ya utekelezaji wa mradi kwa kamati za usimamizi wa mradi 

 Kutoa ushauri kwa mwajiri kabla ya kutekelezaji ili ushauri huo ujadiliwe 

 Kutunza daftari la kutunza vifaa(site ledger) 

 Kutunza daftari la mahudhurio kwa mafundi na vibarua 

 Kukaa kwenye eneo la mradi muda wote wa utekelezaji 

 Kushirikiana na kamati za mradi kusimamia utendaji 

 

 

MASHARTI YA UJUMLA 

 Awe raia wa Tanzania 

 Awe na vyeti kamili vya mafunzo  ya fani aliyosomea 

 Asiwe mwajiriwa wa serikali 

 Awe hajawahi kushtakiwa 

 Aambatishe cheti cha NIDA 

 Awe na barua ya utambulisho toka kwa Afisa Mtendaji wa Kijiji/Kata 

Tanbihi:Mafundi wengine wa  fani 

mbalimbali(uashi,useremala,uchomeleaji,rangi,umeme n.k) watakaosimamiwa na 

msimamizi mkuu watatuma maombi yao moja kwa moja wakati wa utekelezaji wa mradi 

eneo la mradi 

Fomu ya kujaza gharama za usimamizi(supervision), mafundi na vibarua (schedule of 

labour)inapatikana kwa Mwalimu mkuu shule ya msingi Kijombe kuanzia saa 2:00 

asubuhi hadi saa 10:00 jioni siku za kazi kuanzia Jumatatu hadi Ijumaa 

Limetolewa na: Mwalimu Mkuu, Shule ya Msingi   Kijombe 

S.L.P 553 Makambako  

 

 

………………………………… 

ELIZA VALENTIN MGINA 

MWALIMU MKUU 
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OFISI YA RAIS, 
 

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 
 

HALMASHAURI YA WILAYA YA WANGING’OMBE 
 

 

SHULE YA MSINGI ILEMBULA 

TANGAZO LA KUMPATA MSIMAMIZI WA MRADI MWENYE FANI YA UJENZI KWA 

AJILI YA UTEKELEZAJI WA MRADI WA PROGRAMU YA BOOST 

TAREHE 12/5/2023  

Shule ya Msingi Ilembula  imepokea fedha kwaajili ya ujenzi wa miundombinu ya shule 

kwa programu ya BOOST ambayo ni ujenzi wa   Madarasa matatu (3).Aidha kwa mujibu 

wa muongozo kazi hizi  zitasimamiwa na mtaalamu/wataalamu wenye ujuzi,uzoefu na 

wenye taaluma ya ufundi kwa kazi za ujenzi. 

13. Hivyo, wataalamu wote wenye ujuzi,uzoefu na wenye taaluma ya ufundi kwa kazi za 

ujenzi ndani ya mradi au nje ya mradi wanaalikwa kutuma maombi yao kupitia kwa 

wasimamizi waliokasimishwa madaraka ya afisa masuhuli katika ngazi ya vituo ambapo 

katika shule ni mwalimu Mkuu kuanzia tarehe    12/5/2023   

14. Siku ya mwisho ya kuwasilisha Kotesheni ni tarehe 17/5/2023  saa 7:30 

mchana.Kotesheni zote zitafunguliwa kwa uwazi mara tu baada ya muda wa 

mwisho wa kuwasilisha. 

Kotesheni zote lazima zijazwe kikamilifu na kufungwa kwenye bahasha na 

kuwasilishwa,kupitia..anwani ifuatayo  Mwalimu Mkuu, Shule ya Msingi  Ilembula 

S.L.P 20 Ilembula  



 

15. Kotesheni zitakazochelewa na kotesheni zisizofunguliwa katika tukio la ufunguaji 

kotesheni, kwa hali yoyote ile kotesheni hizo hazitakubaliwa.



 

16.  

Jedwali la miundombinu itakayojengwa 

Na AINA YA KAZI NAMBA YA ZABUNI 

1 Ujenzi Wa   Madarasa Matatu 

(3)  

LGA/153/2022/2023/W/15 

 

KAZI ANAZOTAKIWA KUFANYA FUNDI 

.A.Msingi wa jengo (substructure ) 

B.Kunyanyua Jengo (Super structure) 

C.Kuezeka (Roof structure and covering ) 

D.Milango 

E.Umaliziaji (Finishing) 

F.Rangi na Mapambo (Painting and Decoration) 

G.Umeme (Electrical installation ) 

H.Mifumo ya maji 

 

SIFA ZA  WAOMBAJI  

 Waombaji wote lazima wawe na taaluma ya ujenzi kutoka vyuo vinavyotambuliwa na 

seriali katika ngazi ya fundi stadi(VETA daraja la I),Fundi sanifu ngazi ya FTC/Diploma 

au Shahada 

 Uzoefu wa kujenga/kusimamia majengo ya serikali au taasisi kwa muda usiopungua 

miaka 3 

 Ujuzi wa kutafsiri michoro na mchanganuo wa vifaa(schedule of materials) 

 Uwezo wa kujisimamia,kusimamia kundi kubwa mafundi na vibarua kwa kuwapangia 

kazi kwa ukubwa unaostahili(piece work) 

 Uwezo wa kuandaa mpango kazi(Working programme) 

 

MAJUKUMU 

 Kusimamia kundi kubwa mafundi na vibarua kwa kuwapangia kazi kwa ukubwa 

unaostahili(piece work) 

 Kupima kazi iliyofanywa na mafundi waliopo chini yake kwaajili ya kuombewa malipo 

 Kusimamia ubora wa kazi kwaniaba ya mwajiri chini ya Mhandisi wa 

Ujenzi/Miundombinu(W) 

 Kuandaa mpango kazi(Working programme) 

 Kuandaa taarifa ya mradi hatua kwa hatua 

 Kuandaa malipo kwaajili ya mafundi wa fani tofaauti na vibarua waliopo chini yako 

 Kusimamia matumizi ya vifaa vifaa vya mwajiri 



 

 Kutoa taarifa ya utekelezaji wa mradi kwa kamati za usimamizi wa mradi 

 Kutoa ushauri kwa mwajiri kabla ya kutekelezaji ili ushauri huo ujadiliwe 

 Kutunza daftari la kutunza vifaa(site ledger) 

 Kutunza daftari la mahudhurio kwa mafundi na vibarua 

 Kukaa kwenye eneo la mradi muda wote wa utekelezaji 

 Kushirikiana na kamati za mradi kusimamia utendaji 

MASHARTI YA UJUMLA 

 Awe raia wa Tanzania 

 Awe na vyeti kamili vya mafunzo  ya fani aliyosomea 

 Asiwe mwajiriwa wa serikali 

 Awe hajawahi kushtakiwa 

 Aambatishe cheti cha NIDA 

 Awe na barua ya utambulisho toka kwa Afisa Mtendaji wa Kijiji/Kata 

Tanbihi:Mafundi wengine wa  fani mbalimbali(uashi,useremala,uchomeleaji,rangi,umeme n.k) 

watakaosimamiwa na msimamizi mkuu watatuma maombi yao moja kwa moja wakati wa 

utekelezaji wa mradi eneo la mradi 

Fomu ya kujaza gharama za usimamizi(supervision), mafundi na vibarua (schedule of 

labour)inapatikana kwa Mwalimu mkuu shule ya msingi Utiga kuanzia saa 2:00 asubuhi hadi 

saa 10:00 jioni siku za kazi kuanzia Jumatatu hadi Ijumaa 

Limetolewa na: Mwalimu Mkuu, Shule ya Msingi     utiga 

S.L.P 20 ILEMBULA  

 

 

………………………………… 

DORA YOHANA MWENGA 

MWALIMU MKUU 

 

                                                                  

 

 


