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OFISI YA RAIS – TAMISEMI 

HALMASHAURI YA WILAYA YA WANGING`OMBE. 

SHULE YA SEKONDARI IGIMA. 

KAULI MBIU: ELIMU NI DIRA 

                                                                                                                                       S. L. P. 714, 

                                                                                                                                       NJOMBE. 

                                                                                                                                       10/12/2020. 

Mawasiliano; 

- Barua pepe: igimasecondary17@gmail.com. 

- SIMU: 0752- 421549. 

Kumb. Na. WDC/S.1604/ISS/JOIN/2020. 

 Jina la Mwanafunzi: ……………………………………………… 

………………………………………………………………………… 

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI IGIMA WILAYA YA 

WANGING’OMBE MKOA WA NJOMBE MWAKA 2021. 

1.0: Utangulizi. 

Ninafurahi kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika Shule hii mwaka 

2021. Shule ya Sekondari Igima ipo umbali wa km. 27 Mashariki ya makao makuu ya Halmashauri 

ya  Wilaya ya Wanging’ombe. Usafiri wa basi kutoka Njombe mjini unapatikana katika kituo cha 

mabasi cha Njombe mjini. Nauli ni TSH 2,000/=. Muhula wa kwanza wa masomo unaanza tarehe 

11/01/2021. Unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe 11/01/2021 na mwisho wa kuripoti ni tarehe 

17/01/2021. 

2.0: Mambo muhimu ya kuzingatia. 

2.1:  Sare za shule. 
 a) wavulana; 
- Suruali mbili rangi ya Damu ya Mzee. Suruali za kubana hazitaruhusiwa kabisa. (angalia 

kitambaa kilichoambatanishwa)  

- Suruali moja rangi ya Dark Blue kwa ajili ya wakati wa kazi. Suruali za kubana hazitaruhusiwa 

kabisa. 

-  Mashati mawili (rangi nyeupe mikono mirefu). 

- Sweta rangi ya zambarau yenye shingo ya “V” (masweta ya Kenya hayataruhusiwa) 

- Mkanda wa ngozi rangi nyeusi 

- Soksi nyeusi jozi mbili 

- Viatu vya ngozi vyeusi jozi mbili vya kufunga na kamba. 
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b) Wasichana: 

- Gauni rangi ya Damu ya Mzee, urefu kuishia kwenye magoti na lisiwe la kubana. Kitambaa  

Na.1.    (Angalia mchoro ulioambatanishwa) 

- Suruali rangi ya damu ya mzee.  (Suruali na gauni za kubana hazitaruhusiwa kabisa)  

(angalia kitambaa kilichoambatanishwa)   

- Sketi moja rangi ya rangi ya Kijivu ya Kuiva  kwa ajili ya wakati wa kazi.                      

- Sweta rangi ya zambarau yenye shingo ya “V” (masweta ya Kenya hayataruhusiwa kabisa) 

- Soksi rangi nyeupe zisipungue jozi mbili. 

- Viatu vya ngozi vyeusi jozi mbili vya kufunga na kamba visivyo na visigino virefu. 

c) Rangi ya Hijab. (Kwa wanafunzi wa Kiislamu tu)  

- Ifanane na Sare za shule. (rangi ya shati) 

d) Sare ya Michezo kwa Shule hii ni;  

-Raba, T- shirt (fulana) rangi ya njano, bukta rangi ya blue na traki suti rangi ya blue kwa ajili ya 

wavulana.  

- Raba, T- shirt (fulana) rangi ya njano, Traki suti rangi ya blue kwa ajili ya wasichana.  

2.2: Vifaa Muhimu vya Darasani. 

 - Daftari  kubwa (counter Book three quire)  zisizipungue 10                  

 - Kalamu za kutosha 

 - Mkebe wa hisabati                    

 - Rula ndogo ya sentimeta 30                                                                          

 - Begi dogo la vifaa vya darasani. 

 - Madaftari madogo 12                                                                              

 - Saa ya mkononi (ya kimulimuli)                        

 - Kamusi (Oxford lugha ya kiingereza kwa kiingereza) 

 - Four figure (mathematical table) moja. 

 - Bunda moja la karatasi (ream) A4 kwa ajili ya mitihani ya kujipima kila wiki na kila mwezi 
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2.3:  Chakula cha wanafunzi: 

- Mahindi debe 04 kwa mwaka (debe 02 kwa muhula) 
- Maharage kilo 30 kwa mwaka (kilo 15 kwa muhula) 
- Mchele kilo 20 kwa mwaka (kilo 10 muhula) 
- Fedha shilingi 60,000/= kwa mwaka (30,000/= kwa muhula) zilipwe benki ya NMB AKAUNTI NA. 
60601000029. Jina la Akaunti IGIMA Sekondari. Jina la mlipaji aandikwe mwanafunzi kwenye hati 
ya malipo. 
 
- Aidha kila mwanafuzi alipe shilingi elfu kumi (10,000/=) kwenye AKAUNTI tajwa hapo juu kwa ajili 
ya walimu wa kujitolea masomo ya sayansi na hisabati. 
 
NB: HUDUMA YA CHAKULA NI LAZIMA KWA WANAFUNZI WOTE, KWA SABABU 
MWANAFUNZI ATAKUWA SHULENI KUANZIA SAA 12:30 ASUBUHI HADI SAA 12:00 JIONI 
SIKU ZOTE ZA MASOMO! 
 
2.4: Vifaa vya usafi : 

- Wasichana waje na fagio (soft bloom) moja na kwanja moja. 

- Wavulana jembe lenye mpini. 
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3.0: Sheria na Kanuni Muhimu za Shule hii;  

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu Na.25 ya mwaka 1978 na kama 

ilivyorekebishwa kwa sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia miongozo yote inayotolewa 

na Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi, yenye dhamana ya Elimu nchini na Ofisi ya Waziri Mkuu 

– TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji Elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya 

msingi yafuatayo ambayo utafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya 

kuripoti shuleni; 

a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni 

jambo la lazima; 

b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuri ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni 

lazima; 

c) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (preparation); 

d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa; 

e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya 

mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii; 

f) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule; 

g) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa; 

h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote; na  

i) Kutunza mali za umma. 

3.1: Makosa Yafuatayo Yanaweza Kusababisha Kufukuzwa au Kusimamishwa Shule; 

  a)    wizi  

  b)    Uasherati na ushoga 

  c)   Ubakaji 

  d)  Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, cocaine, mirungi, kubeli na  

kadhalika 

 e)  Kupigana au kupiga 

 f)  Kuharibu kwa makusudi mali ya umma 

 g)  Kudharau Bendera ya Taifa. 

 h)  Kuoa au kuolewa 

 i)  Kuwa na mimba  

 j)  Kutoa mimba 

 k)  Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au watu. 

 l)  Kukataa adhabu kwa makusudi 
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 m)  Kuwa na simu ya mkononi. 

 

 

4.0: Mambo Mengine Muhimu Yanayopaswa Kukamilishwa na Kuwasilishwa Shuleni na 

Mwanafunzi; 

      a) Medical examination form ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa hosptali ya Serikali. Fomu hii 

itakabidhiwa kwa mkuu wa shule mara utakaporipoti shuleni (Imeambatanishwa) 

      b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki katika 

migomo, fujo, na makosa ya jinai. (Imeambatanishwa) 

      c) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelezo mengine yatakayotolewa na 

shule. (Imeambatanishwa) 

5.0: Tafadhari Soma Kwa Makini Maelezo/Maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu. 

 

KARIBU SANA KATIKA SHULE HII!! 

 

Sanga E.M. 

MKUU WA SHULE 
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OFISI YA RAIS – TAMISEMI 

HALMASHAURI YA WILAYA YA WANGING’OMBE 

     SHULE YA SEKONDARI IGIMA 

 

MKATABA WA MWANAFUNZI KUTOSHIRIKI KATIKA MIGOMO, FUJO NA MAKOSA YA JINAI 

 

Mimi (jina) …………………………………………………………………………………………………… 

Nimesoma na kuelewa kanuni na sheria za shule hii. Kama  mwanafunzi  nitatumia  uwezo  wangu  

wote  katika  kusoma, kujielimisha na kutii sheria na kanuni za shule. Pia nitashirikiana na Jumuiya 

ya Shule  kwa   ujumla , pamoja  na  wote  wenye  mamlaka. 

Ninaahidi  kuwa  nitakuwa  mwaminifu  na  sitashiriki  kamwe  katika  vitendo  vyovyote  kinyume  na  

maadili, pia  nitakuwa  mstari  wa  mbele  katika  kuwafichua  wenye  nia  ya   kuvuruga  amani  na  

usalama  wa  shule  kwa  uwezo  wangu  wote.                                                                                                                         

 

 

             

            SAHIHI YA MWANAFUNZI: ……………………………………………………………. 

            TAREHE: …… /    /2021 

          

 

            SAHIHI YA MZAZI/ MLEZI: ……………………………………………………………….. 

            TAREHE: …… /    /2021 

 

             SAHIHI YA MKUU WA SHULE: …………………………………………………………... 

             TAREHE: ….. /    /2021                                                                          
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OFISI YA RAIS – TAMISEMI 

HALMASHAURI YA WILAYA YA WANGING`OMBE. 

SHULE YA SEKONDARI IGIMA. 

KAULI MBIU: ELIMU NI DIRA 

  

Sheria na Kanuni Muhimu za Shule hii; 

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu Na.25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa kwa 

sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu na Mafunzo 

ya Ufundi, yenye dhamana ya Elimu nchini na Ofisi ya Waziri Mkuu – TAMISEMI yenye jukumu la 

usimamizi na uendeshaji Elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo utafafanuliwa 

kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni; 

a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la 

lazima; 

b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuri ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima; 

c) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (preparation); 

d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa; 

e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo 

wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii; 

f) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule; 

g) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa; 

h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote; na  

i) Kutunza mali za umma. 

 

 

 

Fuata vyema kanuni zote ufanikiwe kielimu! 
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OFISI YA RAIS – TAMISEMI 

HALMASHAURI YA WILAYA YA WANGING`OMBE. 

SHULE YA SEKONDARI IGIMA. 

KAULI MBIU: ELIMU NI DIRA 

 

                                                                                                                                                                                                                             

Makosa Yafuatayo Yanaweza Kusababisha Kufukuzwa au Kusimamishwa Shule; 

  a)    wizi  

  b)    Uasherati na ushoga 

  c)   Ubakaji 

  d)  Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, cocaine, mirungi, kubeli na  kadhalika 

 e)  Kupigana au kupiga 

 f)  Kuharibu kwa makusudi mali ya umma 

 g)  Kudharau Bendera ya Taifa. 

 h)  Kuoa au kuolewa 

 i)  Kutoa mimba 

 j)  Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au watu. 

 k)  Kutaa adhabu kwa makusudi 

 l)  Kuwa na simu ya mkononi. 

 


