
OFISI YA RAIS - TAMISEMI 

HALMASHAURI YA WILAYA YA WANGING’OMBE 

 
SHULE YA SEKONDARI THOMAS NYIMBO, 

                                                                                        S.L.P 204, 

                                                                                            MAKAMBAKO. 

                                                                                     TAREHE 12.12.2020 

Kumb Na;-TNSS/JOINST/2020/01 

Jina La Mwanafunzi ………………………………….. 

S. L. P ……  UHAMBULE. 

 

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI THOMAS NYIMBO. WILAYA YA 

WANGING’OMBE MWAKA 2021 

1.UTANGULIZI. 

   Ninafurahi kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha Kwanza mwaka 2021,  

Shule ya Sekondari Thomas Nyimbo.Shule hii ipo kijiji cha Igelango kata ya Uhambule, 

Tarafa ya Wanging’ombe Wilaya ya Wanging’ombe. 

  Muhula wa Masomo utaanza Tarehe 11/01/2021.Unatakiwa kuripoti Shuleni kuanzia Tarehe 

10/01/2021,na mwisho wa kuripoti ni Tarehe 17/01/2021 

2.MAMBO YA KUZINGATIA.  

- Sare za shule  
          Sare ya shule hii ni 

 Wavulana 

  Suruali mbili, za damu ya mzee  zenye marinda.(zisiwe za kubana) 

  Mashati meupe mawili mikono mifupi 

  Soksi nyeusi za kutosha  

  Sweta blue shingo ya V 

 Viatu vyeusi vya ngozi vyenye visigino vifupi na Vya kamba pea mbili(visiwe choma) 

  Track suit  ya rangi ya bluu  kwa ajili ya kujikinga na baridi jioni (isiyobana) 

 Aje na nguo za ndani za kutosha. 

 Aje na  Fulana(Singland) zisizopungua 2 nyeupe za kuvaa ndani 

 Vifaa vya Usafi ni, ndoo 1, Fyekeo 1, na fagio la chelewa 1 

 Aje na nguo za Michezo ambazo ni, bukta ya rangi Nyekundu, T- Shirt Nyekundu na 

raba  

  

 Wasichana 

  Suruali mbili za damu ya mzee .(zisiwe za kubana) 

  Kigauni cha Kitambaa cheupe cha solo chenye marinda,Shingo duara (Mbili)Mchoro 

upo karatasi ya nyuma 

  Track suit nyeusi  kwa ajili ya kujikinga na baridi jioni(isiyobana)  

  Sweta  ya blue yenye shingo ya V 

 Viatu vyeusi  vya ngozi vya kufunga na kamba visivyo na visigino virefu 

  Soksi nyeupe za kutosha 

  Gauni la kushindia rangi Dark blue ( Mshono liwe la solo) 

 Aje na nguo za ndani za kutosha na  Taulo za Kike (Pedi) 

 Aje na nguo za Michezo ambazo ni, bukta ya Bluu, raba na T- Shirt Ya Bluu 

 Vifaa vya Usafi ni, ndoo 1, jembe 1, na fagio la chelewa 1 

 

 

 

 



 WOTE 

  Daftari kubwa(kaunta quire 2) 10 

   Kalamu za Bluu/Nyeusi za kutosha,Kalamu za risasi,Mkebe, Rula na 

Kamusi(Dictionary) 

  Jalada moja kwa ajili ya kutunzia taarifa zake(File) 

 

3.Sheria na Kanuni  za Shule 

Shule inaendeshwa kwa Mujibu wa sheria ya Elimu Na 25 ya mwaka 1978 na kama 

ilivyorekebishwa kwa sheria Na 10 ya Mwaka 1995.Aidha,inazingatia miongozo yote iliyotolewa 

na Wizara ya Elimu,Sayansi,Teknolojia na Mafunzo ya Ufundi yenye dhamana ya Elimu nchini 

na Ofisi ya Rais-TAMISEMI yenye jukumu la Usimamizi na Uendeshaji wa Elimu 

 3.1.Hivyo unatakiwa Kuzingatia mambo ya Msingi ambayo yatafuatiliwa muda wote uwapo 

shuleni,Kama ifuatavyo 

a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa 

ujumla ni jambo la lazima. 

b) Marufuku kwenda na kandambli eneo lolote la chakula 

c) Mahudhurio  mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya 

shule ni lazima  

d) Kushiliki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (preparation) 

e)  Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazo pewa . 

f) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani 

na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa  uanafunzi wako katika shule hii. 

g) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule. 

h) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapo takiwa (Huruhusiwi kuja na Nguo zisizotakiwa 

shuleni) 

i) Unatakiwa Kuomba ruhusa au kutoa taarifa wakati wowote unapokuwa na shida 

j) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote : na 

k) Kutunza mali za umma. 

l) Huruhusiwi kuja na nguo za nyumbani 

3.2. Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha kufukuzwa au kusimamishwa Shule. 

a) Wizi 

b) Utoro 

c) Kujihusisha na Mapenzi ukiwa Shuleni au Nyumbani huku ukiwa Mwanafunzi 

d) Uasherati na ushoga. 

e) Ubakaji 

f) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile, uvutaji bangi, cocaine, mirungi, 

kubeli na kadhalika . 

g) Kupigana au kupiga . 

h) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma . 

i) Kudharau Bendera ya Taifa,Wimbo wa Taifa na Alama nyingine za Taifa. 

j) Kuwa mjamzito /kupata mimba. 

k) Kuoa au kuolewa. 

l) Kutoa mimba. 

m) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiliki kuvuruga amani na usalama wa shule 

au watu 

n) Kukataa adhabu kwa makusudi. 

o) kuwa na simu ya mkononi maeneo ya shule 

 

 



Mambo mengine muhimu yanayopaswa kukamilishwa na kuwasilishwa Shuleni na 

Mwanafunzi. 

a) Medical Examination form, Ambayo itajazwa na Mganga mkuu wa Hospitali ya 

Serikali. fomu hii itakabidhiwa kwa Mkuu wa Shule mara utakapo ripoti Shuleni  

b) Fomu ya maendeleo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki 

katika migomo, fujo na makosa ya jinai 

c) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine 

yatakayotolewa na shule. 

4.MAHITAJI YA HOSTEL ( DAHARIA)   

Kila mwanafunzi aje na vifaa/vitu vifuatavyo  

- Godoro la kulalia futi 21/2 x 6 

- Blanketi ya kujifunika  

- Mashuka mawili ya rangi ya Bluu(Wavulana) na Pink(Wasichana)  

- Mto na foronya lake  

- Sabuni, mswaki, dawa ya meno, kandambili kwa ajili ya usafi. Bila kusahau Pakti ya 

wembe  

- Chandarua ( neti) kwa ajili ya kujizuia na mbu.  

- Tochi 

- Vifaa vya kulia chakula kikombe, bakuli 1, sahani1, na kijiko 1.  

- Kidumu cha kuwekea maji ya kunywa.  

Michango ya Chakula 

- Mahindi debe 10 kwa mwaka  

- Maharage debe 02 kwa mwaka  

- Mchele debe 01 kwa mwaka  

- Fedha ya chakula/hosteli Tshs 110,000/= kwa mwaka ( Pesa hii ilipwe Awamu 

Tatu),Januari-Machi Tsh 30,000/= Aprili-Juni Tsh 50,000/= na Julai-Oktoba Tsh 

30,000/= 

- Pesa ya kitanda Tshs 46,000/= kwa kila mwanafunzi itatolewa mara moja tu. 

 

- NB: Fedha zote zitumwe kwenye akaunti ya shule ya sekondari Thomas Nyimbo 

(NMB) Na 60601000036.(Andika Jina la Mwanafunzi  na Pesa hiyo ni ya 

nini,Mfano,Chakula au Kitanda) Bank Pay Slip(BPS) iletwe Shuleni 

 

 

- Ujenzi wa Miundombinu ya Shule: Wanafunzi wanaotoka Ndani ya Kata ya Uhambule 

ni Tsh 10,000/= Na Wanafunzi Wanaotoka Nje ya Kata ya Uhambule ni Tsh 

20,000/=(Hii ni Makubaliano ya Kikao cha Kamati ya Maendeleo ya Kata ya Uhambule 

na Kata Ya Udonja Walichokaa Tarehe 04/11/2019)  Fedha iingizwe kwenye Akaunti 

namba 63210002096 Thomas Nyimbo Sekondari. NMB Wanging’ombe 

 

Tafadhari soma kwa makini maelezo /maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.  

Karibu sana katika shule hii 
 
 
 

…………………… 
Mwl.L.E.Mbwilo 

Mkuu Wa Shule 
(075-5526845) 

 
 
 



 
 
 
 
 
 
 

 

HALMASHAURI YA WILAYA YA WANGING’OMBE 

SHULE YA SEKONDARI THOMAS NYIMBO 

S. L. P. 204, MAKAMBAKO. 

FOMU YA KUKUBALI NAFASI YA KUJIUNGA KIDATO CHA KWANZA. 

SEHEMUA: (IJAZWE NA MWANAFUNZI MWENYEWE)  

Mimi …………………………………………… Nimesoma na kuelewa masharti yote na sheria za 

shule. Nayakubali/Siyakubali kwa hiyo Ninaipokea /Siipokei nafasi hii niliyopewa. Ninaahidi 

kuwa nitazingatia masharti na sheria za shule zote na nitakuwa mtiifu mpaka kumaliza kidato 

cha Nne.  

Sahihi ya mwanafunzi …………………………….. Tarahe ……………………………  

 

 

SEHEMU B: (IJAZWE NA MZAZI /MLEZI)  

Mimi …………………………………………Mzazi wa ………………………….….Ninakubali/sikubali, 

nafasi aliyopewa mtoto wangu . Ninaahidi kutimiza mahitaji yote ya shule na kusaidiana na 

walimu kumlea kielimu na kitabia.  

Sahihi ya mzazi /mlezi …………………………………… Tarehe …………………. 

 

 

 

……………………………… 

Mkuu wa Shule 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 



 

 

WANGING’OMBE DISTRICT COUNCIL 

THOMAS NYIMBO SECONDARY SCHOOL 

P. O. BOX 204, MAKAMBAKO 

To  

The Medical Officer,  

……………………………………………… 

………………………………………………… 

………………………………………………….. 

Re REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION: 

Please kindly examine ……………………………………… (Name) to determine His/Her Physical 

and Mental fitness for pursuing Secondary School studies.  

 

……………………………… 

Head of School  

 

 

 

 

1. Eyesight ……………………………………………………………………… 

2. Hearing ……………………………………………………………………… 

3. Speech …………………………………………………………………….. 

4. Limbs ……………………………………………………………………….. 

5. Leprosy ……………………………………………………………… 

6. Epilepsy …………………………………………………… 

7. Cardiac Diseases ………………………………………………………. 

8. Rheumatism ………………………………………………………………… 

9. Venereal Diseases …………………………………………… 

10. Pregnancy (for Girls) ………………………………………………………….  

11. General Comments ………………………………………………………………… 

……………………………………………………………………… 

 

                               Signature ……………………………Date................  

 

 

                                  Official Stamp ……………………….. 

 

N.B. Any disease detected should be treated  

 

 

 

 

 

 

 



 

 

 

 


