

JINA LA MWANAFUNZI.....

**YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA SHULE YA
SEKONDARI WANIKE KWA MWAKA 2021.**

1. UTANGULIZI.

Ninafurahi kukupongeza na kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule ya **SEKONDARI WANIKE** kwa mwaka 2021. Shule ya sekondari wanike ipo mkoa wa Njombe, wilaya ya Wanging'ombe na ipo kilometa 13 kutoka makao makuu ya wilaya (Igwachanya).

Wanafunzi wote wanatakiwa kukaa hosteli hataruhusiwa mwanafunzi yeyote kukaa nje ya shule. Kinyume na hilo mwanafunzi hatapokelewa kabisa. Ni agizo la KAMAKA na Afisa elimu Kata.

Muhula wa kwanza wa masomo utanza tarehe **11/01/2021** unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe **11/01/2021 hadi tarehe 18/01/2021** ndani ya siku saba(7). Ukichelewa nafasi yako itachukuliwa na mtu mwingine.

2. MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA.

A. SARE ZA SHULE.

i. Wasichana.

- Sketi mbili rangi ya kijani. Iwe ndefu ivuke magotini.
- Mashati meupe mawili mikono mirefu.
- Sweta moja rangi ya kijani.
- Viatu vyeusi vya ngozi vyenye kamba jozi mbili.
- Soksi nyeupe jozi mbili.
- Kiwi nyeusi pamoja na brashi.
- Tisheti moja rangi ya bluu yenye kola nyeupe na mfuko upande wa kushoto isiyo na maandishi yoyote.
- Na mahitaji muhimu ya kike.

ii. Wavulana.

- Suruali rangi ya khaki jozi mbili.
- Mashati mawili meupe mikono mirefu.
- Sweta moja rangi ya kijani.
- Viatu vyeusi vya ngozi vyenye kamba jozi mbili.
- Tisheti moja rangi ya bluu yenye kola nyeupe na mfuko upande wa kushoto isiyo na maandishi yoyote.
- Soksi nyeusi jozi mbili.
- Mkanda nyeusi wa ngozi.

B. SARE ZA MICHEZO.

i. Wasichana.

- bukta au traki rangi ya bluu.
- Tisheti rangi ya bluu isiyo na kola.
- Raba za michezo nyeupe.

- Traki suti rangi ya bluu bahari yenye mistari myeupe.
- Soksi rangi ya bluu
- ii. **Wavulana.**
 - Jezi ya bluu (bukta na fulana yake)
 - Viatu vya michezo.
 - Traki suti rangi ya bluu bahari yenye mistari myeupe.
 - Soksi rangi ya bluu ndefu zinazofika magotini.

C. MAHITAJI YA DARASANI.

- a) Daftari kubwa kumi (counter books).
- b) Kalamu za wino (peni) na kalamu za risasi (penseli) na mkebe.
- c) Karatasi (ream A4) moja kwa ajili ya majaribio ya wiki na mwezi. Hii ni kwa ajili ya matumizi ya mwanafunzi mwenyewe na ataitunza yeye.
- d) Begi la kubebea daftari.

D. MAHITAJI MENGINE.

- a) Godoro futi mbili na nusu.
- b) Blanketi, shuka la rangi ya pinki na taulo.
- c) Kindoo cha lita kumi, sahani, kikombe, bakuri na kijiko.
- d) Sabuni za kutosha, dawa ya meno, mafuta ya kupakaa na kandambili.
- e) Nguo za ndani za kutosha kwa wanafunzi wote wa kike na kiume.

3. MICHANGO YA HOSTELI.

A. CHAKULA.

- Mahindi **debe 9** kwa mwaka.
- Maharage **kilo 60** (debe 3) kwa mwaka.
- Mchele **kilo 20** (debe 1) kwa mwaka.

B. FEDHA. 120,000/= KWA MWAKA. Kwa nusu mwaka unalipa Tsh.60,000/= Matumizi yake;

- Kulipa posho za wapishi na matroni.
- Kununua sukari, chumvi, na mafuta ya kula.
- Kununua vifaa vya usafi na dawa za chooni.
- Kununua dawa za huduma ya kwanza.
- Kununua nyama na dagaa.
- Kununua vifaa vya jikoni.
- Kukamilisha ukarabati mdogo mdogo.
- Kulipa walimu wanaojitolea kwa masomo ya sayansi.
- Kusagia.
- Kulipa gharama za maji na umeme.

N.B. fedha hii haipokelewi mkononi, inalipwa bank na ndani ya pay in slip liandikwe **jina la**

Mwanafunzi anayesoma na kidato chake na si jina la mzazi au mlezi aliye weka fedha.

BANK: NMB

AKAUNTI: 60601000012

JINA LA AKAUNTI: Wanike Secondary School.

MAKOSA YATAKAYOSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE.

- i. Wizi wa aina yoyote ile.
- ii. Kugoma au kuhamasisha mgomo.
- iii. Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu/ walezi na jamii kwa ujumla.
- iv. Kupigana .
- v. Kusuka nywele.
- vi. Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya dawa za kulevya.
- vii. Uasherati, uhusiano wa jinsia moja na kuolewa.
- viii. Kupata ujauzito au kutoa mimba.
- ix. Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yeyote yale yanayovunja sheria za nchi.
- x. Kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi mazingira ya shule.
- xi. Kudharau bendera ya taifa.
- xii. Kufanya jaribio lolote la kuua au kujiua kama kunywa sumu na kadhalika.
- xiii. Uhalibifu wa mali ya umma kwa maksudi

MAWASILIANO.

a. Ofisi ya mkuu wa shule.
0757 08 56 52

b. Ofisi ya taaluma.
0755 31 57 03

c. Ofisi ya uhasibu.
0766 36 60 58
0624 59 35 67

KARIBU SANA WANIKE SEKONDARI

“ELIMU NI MTAMBO WA MAFANIKIO”

.....

RAINARD MBUNDA.

MAKAMU MKUU WA SHULE

WANIKE SEKONDARI.

**SHULE YA SEKONDARI WANIKE.
FOMU YA KUKUBALI.**

1. SEHEMU YA MWANAFUNZI.

A. KUJIUNGA NA SHULE HII.

Mimi

.....
.....

Ninakubali nafasi niliyopewa kuingia kidato cha tano mwaka 2021 katika shule ya sekondari wanike na nitafika shuleni bila kuchelewa. Ninaahidi kwamba nitatii na kuzingatia sheria zote za shule na nchi. Nitakuwa mwanafunzi mwenye bidii katika masomo na elimu ya kujitegemea.

B. KUTOSHIRIKI KATIKA MGOMO, FUJO NA MAKOSA YA JINAI.

Mimi

.....
.....

Mwanafunzi wa kidato cha tano, tahasusi ya Ninaahidi mbele ya mzazi/mlezi na familia yangu kwa ujmla, kuwa sitashiriki au kuchochea fujo , mgomo na makosa ya jinai kwa muda wote niwapo shuleni na nyumbani nitakuwa raia mwema na mzalendo kwa nchi yangu.

Saini.....

Tarehe.....

Anuani yangu ya kudumu ni

.....

.....

.....

2. SEHEMU YA MZAZI/MLEZI.

Mimininakubali mtoto wangu asome katika shule ya sekondari wanike mwaka 2021 na ninaahidi kumpatia mahitaji yote ya shule kama ilivyo katika maagizo ya kujiunga na shule. Aidha ninahidi nitashirikiana na shule wakati wote kuona kuwa mwanangu anatekeleza wajibu wake kwa shule na taifa. Na nitafuatilia maendeleo yake kitaaluma,tabia, mwenendo na nidhamu ya mtoto wangu nikishirikiana na walimu.

Anuani yangu ya kudumu ni

.....

.....

.....

Namba ya simu.....

Iwapo nitapata uhamisho au kubadili makazi , ni lazima nitajulisha shule kwa maandishi.

Sainitarehe

NB: (Fomu hii irudishwe kwa mkuu wa shule ikiwa imejazwa)

MEDICAL EXAMINATION FORM.

**WANIKE SECONDARY SCHOOL,
P.O BOX 358,
NJOMBE.**

.....

**TO,
THE MEDICAL OFFICER,**

.....
.....
.....

Please examine.....

As to her/his fitness for pursuing further education at this school.

- a. Haemoglobin.....
- b. P.V.
bleeding.....
- c. (i) Sight.....
(ii) Hearing.....
- d. Blood pressure.....
- e. Urine for sugar and pregnancy test.....
- f. Stool for routine examination.....
- g. Asthma.....
- h. Skin diseases.....
- i. Leprosy.....
- j. Epilepsy.....
- k. Pulmonary tuberculosis.....
- l. Deformity.....
- m. Mental problem.....
- n. Comments.....

MEDICAL CERTIFICATE.

(To be completed by the medical Officer)

I have examined the above named and consider that she /he is mentally and physically fit for studies.

Signature

.....**Date**.....
....

Desination.....**Station**.....
.....

NB:(Fomu hii irudishwe kwa mkuu wa shule ikiwa imejazwa)